มื่อวันที่ 21 เมษายน พ.ศ.2567 เวลา 9.00 น. ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลพรหมมาสตร์ นางสาวพลอยนภัส สละชีพ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมและประชาสัมพันธ์การขับเคลื่อนอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก (อถล.) ประจำปีงบประมาณ 2566 เพื่อเสริมสร้างจิตสำนึกการเป็นอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลกพร้อมทั้งบทบาทหน้าในการปฏิบัติงานจิตอาสาฯ ให้แก่ คณะผู้บริหารสมาชิกสภา ข้าราชการ พนักงานจ้าง และผู้นำชุมชน สามารถนำไปใช้ในการปฏิบัติตนและปฏิบัติหน้าที่ตามภารกิจช่วยกันดูแลรักษาความสะอาดบ้านเรือนและงานจิตอาสาฯ ได้อย่างมีประสิทธิภาพและสัมฤทธิ์ผลต่อไป
![](https://www.phrommat.go.th/wp-content/uploads/2024/06/โครงการถังขยะ_๒๔๐๖๑๒_0-1024x461.jpg)